การรถไฟฟ้าขนส่งมวลชนแห่งประเทศไทย (รฟม.) ร่วมกับมูลนิธิกระจกเงา จัดจุดรับขยะพลาสติก จำนวน 2 จุด ณ บริเวณอาคารจอดแล้วจร รถไฟฟ้ามหานคร สายเฉลิมรัชมงคล สถานีลาดพร้าว และรถไฟฟ้ามหานคร สายฉลองรัชธรรม สถานีแยกนนทบุรี 1 เพื่อสนับสนุนโครงการชรารีไซเคิล (Re – Life Recycle) สนับสนุนการคัดแยกขยะเพื่อส่งเสริมอาชีพให้แก่คนไร้บ้านและคนชรา
![preview image](/storage/content/featured_image/thumbnail/QStDYFsDy9dCv3UMVEw6ryCCCoZ0Njp9.jpg)
การรถไฟฟ้าขนส่งมวลชนแห่งประเทศไทย (รฟม.) ร่วมกับมูลนิธิกระจกเงา จัดจุดรับขยะพลาสติก จำนวน 2 จุด ณ บริเวณอาคารจอดแล้วจร รถไฟฟ้ามหานคร สายเฉลิมรัชมงคล สถานีลาดพร้าว และรถไฟฟ้ามหานคร สายฉลองรัชธรรม สถานีแยกนนทบุรี 1 เพื่อสนับสนุนโครงการชรารีไซเคิล (Re – Life Recycle) สนับสนุนการคัดแยกขยะเพื่อส่งเสริมอาชีพให้แก่คนไร้บ้านและคนชรา โดยในวันที่ 24 พฤษภาคม 2566 นายถนอม รัตนเศรษฐ ผู้ช่วยผู้ว่าการ การรถไฟฟ้าขนส่งมวลชนแห่งประเทศไทย (รฟม.) และนางชุตินาถ กาญจนกุล รองผู้อำนวยการมูลนิธิกระจกเงา ได้ร่วมกันเปิดจุดรับขยะที่บริเวณอาคารจอดแล้วจร สถานีลาดพร้าว ทั้งนี้ ผู้โดยสารรถไฟฟ้ามหานคร และประชาชนทั่วไป สามารถนำขยะพลาสติกมาร่วมโครงการได้ตั้งแต่วันที่ 24 พฤษภาคม 2566 เป็นต้นไป
![preview image](https://www.mrta.co.th/storage//content/images/thumbnail/hEXeIvQp2exjlXTFPyJvgtU6pRMsCgkH.jpg)
![preview image](https://www.mrta.co.th/storage//content/images/thumbnail/o8HWvIhUAm6NgzC9HIOj783WzBe96uWd.jpg)
![preview image](https://www.mrta.co.th/storage//content/images/thumbnail/Lxzq2jtXtvKIQ9ceTd2Lo2qdPS5VbwTB.jpg)